DƯỢC PHẨM ĐẠI HƯNG

AU-DHT
Dược Phẩm Hà Tây
Thành phần Paracetamol: 150 mg Clorpheniramin maleat: 1mg Tá dược vừa đủ: 7,5ml (Propylen glycol, glycerin, natri citrat, acid citric, Natri EDTA, nipagin, nipasol, sorbitol 70%, bột hương dâu, đường trắng, aspartam, tartrazin, nước tinh khiết) Chỉ định: Điều trị triệu chứng cảm cúm, sốt, nhức đầu, sổ mũi, ngạt mũi, đau cơ bắp, xương khớp, viêm mũi dị ứng do thời tiết. Liều dùng và cách dùng Trẻ em từ 2-5 tuối: Uống mỗi lần 1 ống. Trẻ em từ 6-11 tuổi: Uống mỗi lần 2 ống. Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống mỗi lần 2-4 ống. Chống chỉ định - Mẫn cảm với một trong số các thành phần của thuốc. - Người bệnh thiếu hụt G6PD - Người bệnh đang cơn hen cấp. - Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt. - Glaucom góc hẹp. - Tắc cổ bàng quang. - Loét dạ dày, tắc môn vị - tá tràng - Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú. - Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamin oxidase (MAO) trong vòng 14 ngày, tính đến thời điểm điều trị bằng clorpheniramin. Bảo quản thuốc Hạn dùng: 24 tháng kể từ ngày sản xuất. Bảo quản: Nơi khô ráo, nhiệt độ < 30oC, tránh ánh sáng. Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Tương tác thuốc Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion. Tác dụng này có vẻ ít hoặc không quan trọng về lâm sàng, nên paracetamol được ưa dùng hơn salicylat khi cần giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt cho người bệnh đang dùng coumarin hoặc dẫn chất indandion.  Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.  Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.  Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan. Ngoài ra, dùng đồng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác của tương tác này. Nguy cơ paracetamol gây độc tính gan gia tăng đáng kể ở người bệnh uống liều paracetamol lớn hơn liều khuyên dùng trong khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid. Thường không cần giảm liều ở người bệnh dùng đồng thời liều điều trị paracetamol và thuốc chống co giật; tuy vậy, người bệnh phải hạn chế tự dùng paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid. Tác dụng phụ Nếu bạn gặp bất kỳ triệu chứng nào sau đây, ngừng uống acetaminophen và gọi bác sĩ hoặc đến các cơ sở y tế ngay lập tức: đỏ, bong tróc hoặc phồng rộp da; phát ban; nổi mề đay; ngứa; sưng mặt, cổ họng, lưỡi, môi, mắt, tay, chân, mắt cá chân, hoặc cẳng chân; khàn tiếng; khó thở hoặc nuốt. Chú ý đề phòng Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Ðôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch, và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p - aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.  Người bị phenylceton - niệu (nghĩa là, thiếu hụt gen xác định tình trạng của phenylalanin hydroxylase) và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể phải được cảnh báo là một số chế phẩm paracetamol chứa aspartam, sẽ chuyển hóa trong dạ dày - ruột thành phenylalanin sau khi uống.  Một số dạng thuốc paracetamol có trên thị trường chứa sulfit có thể gây phản ứng kiểu dị ứng, gồm cả phản vệ và những cơn hen đe dọa tính mạng hoặc ít nghiêm trọng hơn ở một số người quá mẫn. Không biết rõ tỷ lệ chung về quá mẫn với sulfit trong dân chúng nói chung, nhưng chắc là thấp; sự quá mẫn như vậy có vẻ thường gặp ở người bệnh hen nhiều hơn ở người không hen.  Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.  Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol; nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.  Thời kỳ mang thai: Chưa xác định được tính an toàn của paracetamol dùng khi thai nghén liên quan đến tác dụng không mong muốn có thể có đối với phát triển thai. Do đó, chỉ nên dùng paracetamol ở người mang thai khi thật cần.  Thời kỳ cho con bú: Nghiên cứu ở người mẹ dùng paracetamol sau khi đẻ cho con bú, không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ nhỏ bú mẹ. ..
Bách Linh Tiêu Thống
Cung Đình Vỹ Dạ
Bách Linh Tiêu Thống là dầu xoa bóp thảo dược từ thiên nhiên. Được sử dụng rất nhiều như một loại dầu xoa bóp gia truyền dùng cho các bậc vua chúa thời xưa. Thành phần dầu bách linh tiêu thống - Bách Linh Tiêu Thống gồm 30 loại thảo mộc thiên nhiên quý như: Trầm, quế, bạc hà, đinh hương, hoa hồi, hồng hoa, cát cánh, khương hoạt, nhân trung, nhân sâm… 30 loại thảo dược này được trích lọc bằng phương pháp cồn hóa trong rượu nếp, sau đó được thẩm thấu 21 ngày vào trong dung dịch dầu. Dầu xoa bóp thảo dược Bách Linh Tiêu Thống do Cung Đình Vỹ Dạ sản xuất, nơi có truyền thống sản xuất dầu xoa bóp cho cung đình Huế từ triều Nguyễn. Tác dụng dầu bách linh tiêu thống Bách Linh Tiêu Thống có tác dụng hiệu quả cho một số trường hợp đau mỏi cơ bắp, đau vai gáy, nhức mỏi cơ thể do thời tiết tác động hoặc ngủ nằm sai tư thế. Nếu dùng dầu xoa bóp bách linh tiêu thống ngay sau đó sẽ chấm dứt tình trạng đau nhức các vùng cơ thể kéo dài. Một số tác dụng của dầu xoa bóp bách linh tiêu thống: Điều trị đau mỏi vai gáy. Phòng và trị vết muỗi, côn trùng cắn. Điều trị phong tê thấp, đau xương khớp. Điều trị bệnh hôi chân, ra mồ hôi chân tay… Làm ấm phổi, lưu thông khí huyết, kinh mạch. Dùng khi đau, nhức mỏi cơ bắp, chân tay bải oải. Trị ho, cảm cúm, đau đầu, đau bụng, trúng gió, say tàu xe… Nguyên lý tác dụng của dầu bách linh tiêu thống Khi xoa bóp dầu sẽ ngấm dần tế bào, vi mạch giúp máu lưu thông điều hòa khắp cơ thể. Khoảng 5 phút sau sẽ thấy tác dụng rõ rệt sảng khoái nhẹ nhàng, yên tâm không còn trạng thái mỏi mệt, lo âu nữa. Về đêm sau khi xoa bóp, các thành phần tinh dầu sẽ bay hơi sát khuẩn giúp phổi hoạt động tốt, giấc ngủ sẽ yên sâu không mộng mị. Sau 10 ngày sử dụng thường xuyên sẽ thấy rõ tính năng hữu hiệu của dầu xoa bóp Bách Linh Tiêu Thống. Hướng dẫn sử dụng dầu bách linh tiêu thống – Bước 1: Đổ dầu ra nắp chai một lượng vừa đủ. – Bước 2: Lấy ngón tay bôi lên chỗ đau sao cho ướt hết phần da cần xoa dầu. – Bước 3: Xoa bóp đều khoảng 5-8 phút. – Bước 4: Bôi tiếp dầu lên vùng đau lần 2 và tiếp tục xoa bóp. Tùy vào từng trường hợp mà có số lần bôi dầu sao cho phù hợp. – Bước 5: Dùng xong vặn chặt nắp và bảo quản tốt. Đối tượng sử dụng của dầu bách linh tiêu thống - Người bị đau mỏi vai gáy. - Người bị đau cơ bắp - Người bị mất ngủ - Người bị bệnh hôi chân, ra mồ hôi chân tay Ngoài ra, dầu còn có thể sử dụng trong các trường hợp: – Người có vết bầm tím, đau cơ bắp khi vận động nhiều: Xoa bóp nhẹ lên vết bầm, vết sưng, cơ bắp một cách nhẹ nhàng nhiều lần trong ngày và trước khi đi ngủ. Sau 3 ngày sẽ thấy công hiệu. – Người đau bụng, nhức đầu, ho, cảm cúm, trúng gió, nghẹt mũi: Khi xoa nhiều lần lên rốn, hai bên thái dương, dưới mũi, vùng quanh cổ, sau gáy, đánh lưng và ngực, xoa lên khớp gối, cơ bắp tay chân, lòng bàn chân sẽ thấy công dụng rõ rệt. – Trị vết muỗi, kiến, côn trùng cắn: Xoa tròn lên vết cắn theo chiều kim đồng hồ, diện tích xoa cỡ miệng ly nước, dùng ngón tay vừa xoa vừa ấn nhẹ lên vết cắn cỡ 3 lần sẽ khỏi. – Đối với người làm việc nhiều, nhân viên văn phòng: Xoa bóp tay, chân, khớp, gối, lưng, vai, cổ, ngực sau ngày làm việc, nhất là trước khi ngủ. Xoa bóp 5 đến 8 phút giấc ngủ sẽ đến nhanh, êm đềm. Sáng thức dậy thấy hết mệt mỏi để có một ngày mới tràn đầy sức sống. – Đối với vận động viên TDTT, võ sinh, tập thể dục thẩm mỹ, thể hình nam nữ, bơi lội, điền kinh, Tennis: Xoa bóp trước và sau khi vận động nhất là trước lúc nghỉ ngơi sau buổi tập sẽ giúp cơ bắp phục hồi nhanh chóng, nâng cao sức lực và thành tích vận động sẽ chuẩn xác và khéo léo hơn. – Người hay mang giày, vớ: Rửa sạch, lau khô bàn chân sau đó xoa dầu dưới hai lòng bàn chân, kẽ chân trước khi mang giày, vớ sẽ ngăn ngừa được bệnh hôi chân, phong thấp. ..
Bivikiddy +
Dược Phẩm Đại Hưng
Bivikiddy + là thuốc gì? Tác dụng, liều dùng, cách dùng của bivikiddy. Những lưu ý về tác dụng phụ, tương tác thuốc và cách bảo quản. Mua thuốc bivikiddy + ở đâu, giá bao nhiêu tiền. Tham khảo ngay bài viết dưới đây để biết thêm thông tin về bivikiddy nhé! Thành phần Bivikiddy + L – Lysin hydroclorid……..1200mg Calci glycerophosphat…… 2725,5mg Acid lycerophosphat……… 1950mg Vitamin B1………………….12mg Vitamin B2…………………..12mg Vitamin B6…………………24mg Vitamin PP Vitamin E………………….60mg Dạng bào chế Bivikiddy + - Dung dịch uống. - Bivikiddy + là thuốc, không phải thực phẩm chức năng. Dược lực học Bivikiddy + Chế phẩm phối hợp các vitamin nhóm B, vitamin PP, vitamin E và các chất khoáng calci, phosphor. Ngoài ra, còn có Lysin bổ sung (Lysin thường không được bổ sung đầy đủ qua chế độ ăn do dễ bị mất qua quá trình nấu nướng. Vitamin B cần cho chức năng chuyển hóa thông thường của cơ thể tạo năng lượng, tổng hợp protein. Vitmin PP cần cho hô hấp tế bào, phân giải glycogen, chuyển hóa lipid. Vitamin E có vai trò chống oxy hóa, thiếu vitamin E có thể bị rối loạn các vấn đề về thần kinh và cơ. Lysin có vai trò quan trọng trong việc cải thiện sự tăng trưởng và chức năng gan thúc đẩy sự tổng hợp protein cơ thể, tạo khung xương, kích thích ăn ngon miệng. Chỉ định điều trị Bivikiddy + Bổ sung, phòng ngừa thiếu vitamin và khoáng chất cho trẻ em và thanh thiếu niên thời kì tăng trưởng. Dùng cho các trường hợp biếng ăn, chế độ ăn không cân đối, ăn kiêng, còi xương, chậm lớn. Phục hồi sức khỏe sau bệnh tật, sau phẫu thuật hoặc nhiễm trùng cho mọi lứa tuổi. Liều lượng và cách dùng Bivikiddy + - Trẻ em từ 1 – 5 tuổi: Uống 7,5ml. Mỗi ngày uống 1 lần. Uống được 8 lần. Giá mỗi lần uống là 5.500đ bằng ăn một gói mì tôm. - Trẻ em từ 6 tuổi trở lên: Uống 15ml, mỗi ngày 1 lần. Hoặc theo sự hướng dẫn của thầy thuốc. Uống được 4 lần. Giá mỗi lần uống là 11.000. Cách dùng Bivikiddy + Nên uống trước bữa ăn sáng hoặc trưa 30 phút, có thể dùng riêng với nước hay hòa trộn với thức ăn. Chống chỉ định điều trị: Chống chỉ định với tất cả bệnh nhân mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc. Bệnh gan nặng, loét dạ dày tiến triển, xuất huyết động mạch, hạ huyết áp nặng. Dùng thận trọng cho người suy thận, sỏi thận, bệnh tim. (Do các thành phần calci và phosphor). Tương tác với các thuốc khác và các dạng tương tác khác: Neomycin, cholestyramin, Colestipol làm giảm sự hấp thu vitamin D. Nên dùng cách xa (2 – 3 giờ) với Levodopa vì vit B6 làm giảm sự hấp thu của Levodopa. Probenecid làm giảm hấp thu Riboflavin ở dạ dày và ruột. Lysin có thể tương tác với các kháng sinh Aminoglycosid. Phụ nữ có thai và cho con bú: Thuốc này có thể sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú dưới sự chỉ dẫn của bác sĩ. Tác dụng không mong muốn: Các phản ứng quá mẫn cảm khi xảy ra. Ít khi bị rối loạn tiêu hóa nhẹ. Do có vitamin PP nên có thể gây buồn nôn, nóng bừng mặt và cổ. Hạn dùng: 24 tháng từ ngày sản xuất. Các sản phẩm cùng loại với Bivikiddy + trên thị trường. Pharmaton kiddy……..97.000 Pediakid………… 207.000đ Bioacimin gold……..127.000đ Lợi thế cạnh tranh: - Hầu hết các sản phẩm trên thị trường đều là thực phẩm chức năng. - Lợi thế của sản phẩm hiện có là THUỐC - Giá cả cạnh tranh: Chi phí cho 1 lần sử dụng: Pharmaton kiddy: 8.000/liều; Buona Energia Oro (hàng Ý): 29,5k/liều;  Bioacinmin dạng cốm phải pha với nước, số lần sử dụng trong ngày nhiều lần. - Chi phí một lần mà người sử dụng bỏ ra là thấp nên dễ dàng chi tiêu hơn. - Dạng siro sử dụng dễ dàng, có nắp đong cho mỗi lần dùng tiện lợi và dễ hấp thu với cơ thể trẻ em. (So với dạng cốm; sp Bioacimin). - Hàng đã được bán từ lâu trên thị trường, đã được đưa vào các phòng khám Đông y và các viện miền Nam, miền Đông, miền Tây có sự tin tưởng của bác sĩ và người tiêu dùng. - Vitamin thiết yếu có hàm lượng cao hơn các thực phẩm chức năng cùng loại. (Pharmaton kiddy, ..) ..
44,000đ
Cốm cóc Hello Medkid
Cốm cóc Hello Medkid là sản phẩm bổ sung dinh dưỡng duy nhất hiện tại có thành phần thịt cóc tự nhiên giúp bổ sung Canxi, chống còi xương suy dinh dưỡng cho trẻ, kích thích tiêu hóa, giúp trẻ ăn ngon miệng. Thông tin Cốm cóc Hello Medkid Thành phần: Bột cóc................ 500mg Ý dĩ...................... 100mg Lysin.................... 500mg Canxi nano.......... 100mg Vitamin B1............... 3mg Bột đậu nành vừa đủ gói 5g. Đối tượng sử dụng: Dùng cho trẻ trong thời kì ăn dặm, trẻ gầy yếu, biếng ăn, còi xương, suy dinh dưỡng, chậm lớn, tiêu hóa kém. Xuất xứ: Việt Nam - Công ty TNHH Dược phẩm Napharco. Quy cách đóng gói:  Hộp 20 gói 5g. Công dụng Cốm cóc Hello Medkid Cốm cóc Hello Medkid còn được bào chế dạng cốm chia ra dạng các gói nhỏ có mùi vị dễ chịu dễ sử dụng, không gây khó chịu cho bé. Dưới đây là một số công dụng của cốm cóc hello medkid: - Ngăn ngừa cời xương, suy dinh dưỡng ở trẻ. - Hỗ trợ tiêu hóa giúp trẻ ăn ngon miệng, hết biếng ăn. Tăng khả năng hấp thu dinh dưỡng. - Hỗ trợ miễn dịch nâng cao sức đề kháng phòng ngừa bệnh tật, tăng cường sức khỏe ơ trẻ em. Hướng dẫn sử dụng Cốm cóc Hello Medkid - Trẻ em > 2 tuổi: 1-2 gói/ngày. - Trường hợp còi xương nặng: 3gói/ ngày. - Trẻ em <2 tuổi: 1 gói/ngày. - Sử dụng trực tiếp hoặc trộn với cháo loãng. ..
140,000đ
Giải Độc Gan Hoàng Liên Sơn
1. Thành phần. - Cà gai leo................................ 500mg - Giảo cổ lam............................. 500mg - Diệp hạ châu........................... 200mg - Cao Actiso................................100mg - Vọng cách................................. 100mg và các tá dược khác. 2. Công dụng - Tăng cường chức năng gan, bảo vệ tế bào gan, giúp giải độc gan, làm mát gan. - Do dùng nhiều rượu bia, hóa chất độc hại và do dùng thuốc tây nhiễm độc gan - Giảm xơ tế bào gan - Men gan cao, gan nhiễm mơ - Vàng da, mề đay, chướng bụng. 3. Đối tượng sử dụng. - Người suy giảm chức năng gan do: Dùng nhiều rượu bia, thuốc tây, gan bị nhiễm độc, men gan cao, gan nhiễm mỡ, vàng da, vàng mắt Nóng gan, mẩn ngứa, mề đay, chướng bụng, gan bị tổn thương do viêm gan virus, xơ gan.  4. Cách dùng. - Uống nhiều nước lúc đói Hỗ trợ điều trị: Uống 3 viên/lần, ngày 2 lần. Giúp phòng ngừa: Uống 2 viên/lần, ngày 1 - 2 lần. Có thể sử dụng liều cao hơn nhưng phải tham khảo ý kiến của chuyên gia hoặc thầy thuốc. 5. Chống chỉ định. - Không dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú. - Ngừng sử dụng nếu không dung nạp hoặc quá mẫn cảm với một trong các thành phần của công thức. 6. Lợi thế cạnh tranh. - Trong thành phần của thuốc có lá Vọng Cách giúp giải độc gan tốt hơn, không bị nóng gan - Cạnh tranh với Tuệ Linh nhưng thành phần và giá thành cạnh tranh tốt hơn Tuệ Linh.   ..


Sản phẩm mới

Inotir
Pharmarte S.r.l. - Italy
Thực phẩm bảo vệ sức khỏe Inotir - Hỗ trợ điều trị đa nang buồng trứng, chu kỳ kinh nguyệt bất thường, kinh nguyệt không đều, bổ trứng và kích thích rụng trứng ở phụ nữ và bé gái đang trưởng thành. Tăng khả năng mang thai tự nhiên. Có thể sử dụng kèm khi đang thực hiện kích trứng, làm IUI, IVF. Inotir là gì? Inotir có chứa các hoạt chất cao cấp như: Inositol, L-Tyrosine, Chromium, Selenium, Folic acid. Inositol kết hợp cùng L-Tyrosine tạo ra bộ đôi hoàn hảo giúp điều trị vô sinh hiếm muộn trong các trường hợp rối loạn nội tiết…. Thành phần Inositol có trong Inotir mang lại hiệu quả điều trị vượt trội hơn nhiều lần, tắc tốc quá trình điều trị đa nang buồng trứng, rối loạn kinh nguyệt: những nguyên nhân chính gây ra hơn 60% các trường hợp vô sinh hiếm muộn ở Việt Nam. Inotir là 1 trong những sản phẩm chứa hàm lượng Inositol cao nhất trên thị trường hiện nay Acid folic giúp tăng TỶ LỆ MANG THAI, tăng tỷ lệ sinh thành công ở phụ nữ bị vô sinh, hiếm muộn. Thành phần cấu tạo Inotir - Mỗi gói có chứa: Inositol 2000 mg, L-Tyrosine 500 mg, Chromium 40 mcg, Folic acid 200 mcg. Một số thành phần khác: (Erythritol, Hydroxypropyl methyIcellulose, Silicon dioxide, Malic acid, Vị chanh leo, Vị dứa, Vị đào, Sucralose, Acesulfame K, Guar gum): vừa đủ 1 gói. Công dụng Inotir - Bổ sung Inossitol và Acid Folic cùng L-Tyrosine, Chromium, Selenium trong các trường hợp thiếu trong chế độ ăn uống hoặc tăng nhu cầu. Đối tượng sử dụng Inotir - Buồng trứng đa nang 2 bên hoặc 1 bên. - Kinh nguyệt không đều, ít kinh. - Trứng lép, trứng không phát triển, trứng phát triển kém. - Kinh nguyệt bất thường, rối loạn kinh nguyệt (chậm, trễ,...). Thực phẩm bổ sung dựa trên myo-inositol, L-tyrosine, crom, selen và axit folic. Thông tin sản phẩm: Inositol chứa trong INOTIR™ hoạt động trên cả hai thụ thể insulin và kháng insulin và hyperandrogenism. Nó cải thiện chức năng buồng trứng ở phụ nữ có PCOS.  Sự hiện diện của axit folic trong INOTIR™ thúc đẩy hoạt động bình thường của sự chuyển hóa homocysteine ​​và làm giảm mệt mỏi và mệt mỏi.  Các tyrosine giúp INOTIR™ ảnh hưởng đến sự trao đổi chất trung gian bằng cách tác động chống lại cơ chế kháng insulin theo cách phối hợp với inositol.  Do selen có trong chất bổ sung, INOTIR™ góp phần vào hoạt động bình thường của tuyến giáp và bảo vệ các tế bào chống lại stress oxy hóa.  Chromium trong INOTIR™ thúc đẩy hoạt động bình thường của quá trình trao đổi chất. INOTIR™ có thể được sử dụng cho: Rối loạn kinh nguyệt và loạn thần kinh - hội chứng phản hồi (hyperandrogenism buồng trứng hoặc PCOS)  Hội chứng anovulation - phản hồi (hyperandrogenism buồng trứng hoặc PCOS) Kinh nguyệt bất thường ở tuổi vị thành niên. Điều kiện tương quan với buồng trứng đa nang, tăng cân vv. ngoại trừ hypogonadotropic hypogonadism)  Điều trị để kích thích rụng trứng  Giảm đỉnh LH bất thường thông qua các hiệu ứng dopaminergic  Tăng protein vector bằng cách thường xuyên hóa chất tuyến giáp Sử dụng: - 1 gói mỗi ngày, được pha loãng trong một ly nước hoặc được uống như bình thường. Cảnh báo: Không dùng nhiều hơn số lần được đề nghị hàng ngày. Để xa tầm tay trẻ em dưới 3 tuổi. Thực phẩm bổ sung không có ý định thay thế một chế độ ăn uống đa dạng và nên được sử dụng như là một phần của một lối sống lành mạnh và cân bằng. Lưu trữ ở nơi khô ráo và thoáng mát tránh xa ánh sáng. Ngày hết hạn hợp lệ đối với các sản phẩm mà gói chưa được mở. Bao bì: - Hộp chứa 20 gói x 3 g. ..
Tinh dầu tràm Bách Linh Tiêu Thống
New
Dược Phẩm Đại Hưng
Tinh dầu tràm Bách Linh Tiêu Thống là món quà tuyệt vời mà thiên nhiên đã ban tặng cho người dân xứ Huế. Ngoài công dụng phòng trị cảm cúm, sát khuẩn, giữ ấm cơ thể, tinh dầu tràm bách linh tiêu thống còn có rất nhiều công dụng hữu ích khác đối với trẻ sơ sinh, trẻ nhỏ và bà mẹ. Tinh dầu tràm Bách Linh Tiêu Thống Tinh dầu tràm được chiết xuất từ cây tràm lá dài (Melaleuca leucadendra) xứ Huế. Cây tràm lá dài sau khi thu hoạch lá sẽ được ủ lên men sau đó đưa vào nồi nấu trong 5 tiếng. Từ 150kg lá tràm sẽ cho ra 500ml tinh dầu tràm nguyên chất, nếu lấy nhiều hơn sẽ không đảm bảo được nồng độ tinh dầu. Tinh dầu tràm nguyên chất không màu hoặc có màu trắng hơi ánh vàng, mùi thơm ngào ngạt đặc trưng của lá tràm. Cây tràm ở vùng đất Quảng Trị - Thừa Thiên Huế khi chiết xuất sẽ cho ra nhiều và chất lượng tinh dầu tốt nhất (do đặc tính thổ nhưỡng, khí hậu khắc nhiệt, nắng nhiều mưa ít tại vùng này). Thành phần Tinh dầu tràm Bách Linh Tiêu Thống: - Khi ép và chưng cất lá cây tràm lá dài sẽ thu được tinh dầu Tràm tự nhiên 100%.  - Hai hoạt chất chủ yếu trong dầu Tràm là: Eucalyptol chiếm 42-52% và α-Terpineol chiếm 5-12%  Tác dụng của hoạt chất: - Eucalytol có tác dụng sát khuẩn nhẹ, long đờm, có hương thơm và mùi dễ chịu.  - α-Terpineol có tác dụng kháng khuẩn tự nhiên, thực tế đã có nhiều công trình của bộ Y Tế cấp nhà nước đã nghiên cứu công dụng kháng khuẩn của Terpineol có tác dụng ức chế các loại virus cúm.  Công dụng của tinh dầu tràm bách linh tiêu thống - Đối với người lớn: Phòng ngừa cảm cúm, cảm lạnh, trúng gió. Ức chế sự phát triển của Virus, kháng khuẩn, nấm, khử trùng. Rất hữu hiệu trong việc phòng ngừa các bệnh như sốt, cúm, dịch chân tay miệng… Điều trị các bệnh về da do vi khuẩn hay nấm gây nên như: Mụn trứng cá, mụn mủ, da nhờn, phồng rộp, mụn cóc… Phòng ngừa và điều trị các vết do muỗi, côn trùng cắn làm da sưng và ngứa. Trị nhiễm nấm ở bàn chân, chân hôi, nhiễm trùng móng và đau chân. Giảm hôi chân, hôi nách, ra mồ hôi chân tay. Chống hôi miệng, viêm lợi. Dầu tràm có mùi thơm không quá nồng xoa vào rất dẽ ngủ , xoa vào vết bầm tím hay chỗ nhức mỏi vài phút sẽ hết. Thư giãn cơ thể sau một ngày mệt mỏi. Có thể dùng để Matxa.  - Đối với trẻ nhỏ: Giúp giữ ấm cơ thể cho bé, phòng ho và cảm lạnh. Ức chế sự phát triển của virus kháng khuẩn, nấm, khử trùng, đặc biệt hiện nay đang trong mùa cao điểm sốt, cúm, dịch chân tay miệng dùng dầu tràm sẽ chống được nhiều bệnh truyền nhiễm cho trẻ như Ebola, chân tay miệng, H5N1, A/H1N1, Cúm… Tránh và trị muỗi đốt, côn trùng cắn rất hiệu quả. Làm giảm ngạt mũi ở trẻ nhỏ, tinh dầu tác dụng làm trẻ dễ ngủ, ngủ sâu. Chống đầy hơi, khó tiêu cho trẻ. Cách dùng tinh dầu tràm bách linh tiêu thống - Đối với người lớn: Để làm ấm cơ thể: thoa Dầu tràm hai bên thái dương, cổ, ngực, xương sống… Giảm ngạt mũi: xông, hít, ngửi dầu vào vùng mũi họng. Giảm mụn nhọt: dùng miếng vải cotton nhúng vào dầu tràm và thoa trực tiếp lên đầu mụn, thoa dầu tràm 2 lần/ngày, trước lúc đi ngủ và sau khi thức dậy vào buổi sáng. Thư giãn cơ thể: Nhỏ nhiều giọt tinh dầu tràm vào bồn nước và ngâm mình. Chống hôi miệng, viêm lợi: Nhỏ 3 giọt tinh dầu tràm vào cốc nước ấm hoặc kem đánh răng, dùng dung dịch này súc miệng từ 2-3 lần/ ngày. Giảm hôi chân: Rửa sạch, lau khô bàn chân sau đó xoa dầu dưới hai lòng bàn chân, kẽ chân trước khi mang giày, vớ/tất. Giảm hôi nách: Vệ sinh vùng da dưới nách thật sạch, sau đó bôi dầu tràm lên, để hỗn hợp này trong khoảng 30 phút để tinh dầu ngấm sâu vào. Rửa lại bằng nước sạch sẽ giảm hôi nách hiệu quả. Ngoài ra, đối với người già hoặc người dương khí kém, gan bàn tay, chân lạnh. Sử dụng tinh dầu tràm bôi vào gan bàn tay, bàn chân sẽ giúp làm ấm chân tay, đồng thời khiến cho giấc ngủ trở nên sâu và ngon hơn… - Đối với trẻ nhỏ: Phòng bệnh dịch: Nhỏ vài giọt tinh dầu Tràm vào nước tắm cho bé kết hợp massage giúp bé thoải mái, dễ ngủ (tránh dầu vào mắt bé) đồng thời làm sạch khuẩn, kháng khuẩn, chống Virut truyền nhiễm bệnh dịch (các nhà khoa học đã phát hiện ra chất α- Terpineol trong tinh dầu Tràm tác dụng diệt khuẩn rất tốt). Tránh gió: Thoa trực tiếp dầu tràm lên thái dương, lòng bàn chân cho bé khi trời trở lạnh hoặc trước khi bé ra ngoài. Tránh bệnh hô hấp: Cho một vài giọt dầu tràm vào chén nước nóng, để ở góc nhà giúp làm sạch không khí, tránh cho bé khỏi các bệnh về đường hô hấp. Chống và trị muỗi đốt: Pha loãng dầu tràm với nước ấm sau đó nhẹ nhàng bôi lên da cho bé giúp bé tránh bị muỗi cắn. Nếu chẳng may bé bị vết muỗi cắn, thoa dầu tràm lên vết muỗi đốt sẽ làm giảm sưng và đau. Khó tiêu: Xoa một chút dầu tràm lên tay rồi nhẹ nhà xoa bụng cho bé sẽ giúp bé dễ tiêu. Ngạt mũi: Khi bé bị ngạt mũi, bôi một chút dầu tràm lên ngón tay rồi đưa qua đưa lại mũi bé sẽ hết ngạt. Thông tin đặt mua tinh dầu tràm bách linh tiêu thống Dược Phẩm Đại Hưng là nhà phân phối tinh dầu tràm bách linh tiêu thống tốt nhất hiện nay. Nếu ai có nhu cầu đặt hàng thì liên hệ ngay với chúng tôi qua số hotline. Quy cách đóng gói: Chai 50ml. Quý khách vui lòng gọi số 0916519980 để được tư vấn trực tiếp về sản phẩm! ..
NCCEP
US Pharma
Thành phần: Cefpodoxime: 200mg. Tá dược vừa đủ. Tác dụng của NCCEP (Cefpodoxime 200) Cefpodoxime 200 chủ trị nhiễm khuẩn đường hô hấp dưới: viêm phổi, nhiễm khuẩn đường hô hấp trên: viêm họng và viêm amidan. Viêm tai giữa cấp, nhiễm khuẩn da, nhiễm khuẩn tiết niệu... Chỉ định: - Nhiễm khuẩn hô hấp trên bao gồm viêm tai giữa cấp, viêm xoang, viêm amidan và viêm họng. - Viêm phổi cấp tính mắc phải trong cộng đồng. - Nhiễm lậu cầu cấp chưa có biến chứng. - Nhiễm khuẩn đường tiểu chưa có biến chứng. - Nhiễm khuẩn da và cấu trúc da. Chống chỉ định: - Các bệnh nhân mẫn cảm với các thành phần của thuốc Liều lượng và cách dùng NCCEP + Người lớn: - Nhiễm khuẩn hô hấp trên, kể cả viêm amidan và viêm họng: 100mg mỗi 12 giờ trong 10 ngày - Viêm phổi cấp tính mắc phải trong cộng đồng: 200mg mỗi 12 giờ x 14 ngày - Nhiễm lậu cầu cấp chưa có biến chứng: Liều duy nhất 200mg - Nhiễm khuẩn đường tiểu chưa có biến chứng: 100mg mỗi 12 giờ x 7 ngày - Nhiễm khuẩn da và cấu trúc da: 400mg mỗi 12 giờ x 7-14 ngày + Trẻ em: - Viêm tai giữa cấp tính: 10mg/kg/ngày ( tối đa 400mg/ngày chia làm 2 lần) trong 10 ngày - Viêm họng và viêm Amidan: 10mg/kg/ngày ( tối đa 200mg/ngày chia làm 2 lần) trong 10 ngày - Theo hướng dẫn của bác sĩ điều trị Bảo quản NCCEP - Nơi khô ráo, sạch sẽ, tránh ẩm, tránh ánh sáng trực tiếp - Quy cách đóng gói: Hộp 10 viên Mua NCCEP ở đâu? Bạn có thể dễ dàng tìm mua nccep ở các nhà thuốc hoặc nếu không có thời gian bạn có thể trực tiếp đặt hàng online của chúng tôi tại đây. Hoặc bạn có thể liên hệ hotline để được tư vấn về chương trình khuyến mãi của sản phẩm nccep. - Hotline: 0916519980 - Ms Nhung. - Address: OO2 Bạch Mã, P15, Q10, HCMC. ..
Sibifil 50
Thuốc Sibifil 50 là gì? Một số thông tin thuốc sibifil 50: Tên thuốc: Sibifil 50 Thành phần hoạt chất: Sildenafil (dưới dạng Sidenafil citrat) 50 mg Quy cách đóng gói: Hộp 1 vỉ (vỉ nhôm-PVC) x 1 viên; Hộp 1 vỉ, 2 vỉ (vỉ nhôm-PVC) x 2 viên Nhà sản xuất: Công ty Cổ phần BV Pharma Tác dụng của sibifil 50 Tác dụng của thuốc Sibifil 50 là gì? Cùng nhau tham khảo nhé! Chỉ định Điều trị rối loạn cương dương, ở nam giới (hay thường gọi là chứng bất lực). Thuốc không chỉ định cho phụ nữ. Chống chỉ định Quá mẫn cảm với thành phần của thuốc Bệnh nhân bị chứng đau thắt ngực, bệnh lý tim mạch đang được điều trị bằng Nitrat hữu cơ Huyết áp bất thường, cao huyết áp hoặc quá thấp Có bệnh lý về mắt như võng mạc Liều lượng và cách dùng của sibifil 50 Đọc kỹ hướng dẫn về liều dùng, cách dùng thuốc Sibifil 50 cho người lớn như thế nào để an toàn hoặc tham khảo dưới đây: Liều lượng : Dùng theo chỉ định của bác sĩ, không tự ý dùng liều cao hơn liều kê đơn Liều thông thường là 50mg, có thể tăng hay giảm tùy theo sự đáp ứng, liều thấp nhất là 25mg và tối đa là 100mg. Chỉ dùng 1 lần/ngày Cách dùng : Uống thuốc với 1 lý nước trước quan hệ  30p đến 1 giờ Bệnh nhân trên 65 tuổi, suy gan và thận nặng : Nên bắt đầu dùng liều 25mg. Bệnh nhân đang dùng thuốc ức chế alpha điều trị tăng huyết áp, tuyến tiền liệt : Không dùng quá 25mg và không dùng chung với các thuốc ức chế alpha khác trong khoản thời gian 4 giờ. Tác dụng không mong muốn Các tác dụng phụ thường gặp: Đau đầu, nóng đỏ, bừng mặt, nghẹt mũi. Rối loạn tiêu hóa: Ăn không tiêu, tiêu chảy. Đau cơ, nổi mẫn da. Rối loạn thị giác nhẹ và tạm thời. Mua sibifil 50 ở đâu? Dược phẩm Đại Hưng là nhà phân phối thuốc sibifil 50 giá mỗi hộp 90000 VNĐ. Mỗi hộp sibifil 50 có 4 viên có tác dụng hỗ trợ rối loạn cương dương ở nam giới rất hiệu quả. Thông tin liên hệ: Hotline: 0916519980 - Ms Nhung Address: OO2 Bạch Mã, P.15, Q.10, TPHCM ..
90,000đ
Logpatat
Logpatat là sản phẩm điều trị mắt cận, quáng gà, hay mờ mắt do làm việc ở cường độ cao, thường xuyên sử dụng mắt khiến tình trạng mắt bị suy yếu trầm trọng, giảm thị lực do thoái hóa võng mạc ngoại vi hoặc trung tâm, võng mạc do tiểu đường và những thành phần có trong logpatat giúp cho bạn lấy giữ được đôi mắt luôn khỏe mạnh. Tránh tình trạng hư tổn do một số tác nhân gây ra ở mắt. Logpatat là sản phẩm chăm sóc mắt tốt nhất hiện nay và cũng là lựa chọn tin tưởng nhất của người tiêu dùng. Thành phần có trong Logpatat Mỗi viên bổ mắt Logpatat bao gồm: L-Citrulline: 10mg Pyridoxine HCI: 25mg DL-α-Tococheryl acetate (Vitamin E): 25mg N-acetyl-L-aspartic acid: 10mg Retinyl acetate (Vitamin A): 2500IU Cao Vaccinium myrtillus: 50mg Tá dược: Dầu đậu nành, lecithin, dầu cọ, dầu đậu nành hydro hóa một phần, sáp ong trắng, gelatin, glycerin đậm đặc, D-sorbitol, ethyl vanillin, titan dioxyd, màu xanh dương số 1, màu đỏ số 40, methylparaben, propylparaben, nước tinh khiết. Tác dụng của Logpatat - Bổ sung Vitamin A, E cho mắt sáng khỏe. - Hỗ trợ điều trị một số bệnh lý về mắt. - Đục thủy tinh thể, thoái hoa điểm vàng. - Cải thiện thị lực, quáng gà, mỏi mắt, mờ mắt do làm việc quá nhiều. - Bệnh tăng nhãn áp. - Tăng chức năng thần kinh, trí nhớ. - Chức năng tim mạch, rối loạn mạch máu. Chỉ định: Các bệnh lý về mắt: Cận thị, quáng gà, mỏi mắt, mờ mắt do cường độ làm việc của mắt cao (sử dụng máy tính, tivi, giai đoạn thi cử, tập trung lái xe…) Suy giảm thị lực do thoái hóa võng mạc ngoại vi hoặc trung tâm. Bệnh võng mạc do tiểu đường. Chống chỉ định: Bệnh nhân bị quá mẫn với bất cứ thành phần nào của thuốc. Người bệnh thừa Vitamin A. Liều lượng và cách dùng Logpatat Mỗi ngày sử dụng 3 lần mỗi lần 1 viên. Thời gian điều trị là 14 ngày mỗi tháng, sau đó lặp lại nếu cần. Lưu ý khi sử dụng Logpatat - Sử dụng Logpatat theo đúng liều lượng và cách dùng được đề nghị - Cần cẩn trọng khi dùng thuốc khác có chứa Vitamin A - Tránh dùng Vitamin A (Retinol) với liều cao cho phụ nữa có thai vì Vitamin A liều cao (≥ 10.000 IU/ngày) có khả năng gây quái thai. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Tác dụng không mong muốn khi sử dụng Logpatat - Các tác dụng phụ không mong muốn và tác dụng có hại sẽ xuất hiện khi dùng Vitamin A liều cao dài ngày hay uống phải 1 liều rất cao Vitamin A (Xem phần điều trị ngộ độc và quá liều trong tờ hướng dẫn sử dụng). - Các tác dụng không mong muốn khác: Buồn nôn, nôn có thể xảy ra tuy nhiên hiếm gặp (<1/1.000) Thông báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc. Bảo quản Logpatat - Nơi khô ráo thoáng mát, nhiệt độ không quá 30 độ C. - Tránh ánh sáng trực tiếp. Quy cách đóng gói: Vỉ 10 viên. Hộp 6 vỉ  Nhà sản xuất: Phil inter Pharma Mua Logpatat​ ở đâu? Bạn có thể dễ dàng tìm mua logpatat ở các nhà thuốc hoặc nếu không có thời gian bạn có thể trực tiếp đặt hàng online của chúng tôi tại đây. Hoặc bạn có thể liên hệ hotline để được tư vấn về chương trình khuyến mãi của sản phẩm Logpatat. Hotline: 0916519980 - Ms Nhung Address: OO2 Bạch Mã, P15, Q10, HCMC ..
Cốm cóc Hello Medkid
Cốm cóc Hello Medkid là sản phẩm bổ sung dinh dưỡng duy nhất hiện tại có thành phần thịt cóc tự nhiên giúp bổ sung Canxi, chống còi xương suy dinh dưỡng cho trẻ, kích thích tiêu hóa, giúp trẻ ăn ngon miệng. Thông tin Cốm cóc Hello Medkid Thành phần: Bột cóc................ 500mg Ý dĩ...................... 100mg Lysin.................... 500mg Canxi nano.......... 100mg Vitamin B1............... 3mg Bột đậu nành vừa đủ gói 5g. Đối tượng sử dụng: Dùng cho trẻ trong thời kì ăn dặm, trẻ gầy yếu, biếng ăn, còi xương, suy dinh dưỡng, chậm lớn, tiêu hóa kém. Xuất xứ: Việt Nam - Công ty TNHH Dược phẩm Napharco. Quy cách đóng gói:  Hộp 20 gói 5g. Công dụng Cốm cóc Hello Medkid Cốm cóc Hello Medkid còn được bào chế dạng cốm chia ra dạng các gói nhỏ có mùi vị dễ chịu dễ sử dụng, không gây khó chịu cho bé. Dưới đây là một số công dụng của cốm cóc hello medkid: - Ngăn ngừa cời xương, suy dinh dưỡng ở trẻ. - Hỗ trợ tiêu hóa giúp trẻ ăn ngon miệng, hết biếng ăn. Tăng khả năng hấp thu dinh dưỡng. - Hỗ trợ miễn dịch nâng cao sức đề kháng phòng ngừa bệnh tật, tăng cường sức khỏe ơ trẻ em. Hướng dẫn sử dụng Cốm cóc Hello Medkid - Trẻ em > 2 tuổi: 1-2 gói/ngày. - Trường hợp còi xương nặng: 3gói/ ngày. - Trẻ em <2 tuổi: 1 gói/ngày. - Sử dụng trực tiếp hoặc trộn với cháo loãng. ..
140,000đ
AU-DHT
Dược Phẩm Hà Tây
Thành phần Paracetamol: 150 mg Clorpheniramin maleat: 1mg Tá dược vừa đủ: 7,5ml (Propylen glycol, glycerin, natri citrat, acid citric, Natri EDTA, nipagin, nipasol, sorbitol 70%, bột hương dâu, đường trắng, aspartam, tartrazin, nước tinh khiết) Chỉ định: Điều trị triệu chứng cảm cúm, sốt, nhức đầu, sổ mũi, ngạt mũi, đau cơ bắp, xương khớp, viêm mũi dị ứng do thời tiết. Liều dùng và cách dùng Trẻ em từ 2-5 tuối: Uống mỗi lần 1 ống. Trẻ em từ 6-11 tuổi: Uống mỗi lần 2 ống. Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống mỗi lần 2-4 ống. Chống chỉ định - Mẫn cảm với một trong số các thành phần của thuốc. - Người bệnh thiếu hụt G6PD - Người bệnh đang cơn hen cấp. - Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt. - Glaucom góc hẹp. - Tắc cổ bàng quang. - Loét dạ dày, tắc môn vị - tá tràng - Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú. - Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamin oxidase (MAO) trong vòng 14 ngày, tính đến thời điểm điều trị bằng clorpheniramin. Bảo quản thuốc Hạn dùng: 24 tháng kể từ ngày sản xuất. Bảo quản: Nơi khô ráo, nhiệt độ < 30oC, tránh ánh sáng. Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Tương tác thuốc Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion. Tác dụng này có vẻ ít hoặc không quan trọng về lâm sàng, nên paracetamol được ưa dùng hơn salicylat khi cần giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt cho người bệnh đang dùng coumarin hoặc dẫn chất indandion.  Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.  Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.  Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan. Ngoài ra, dùng đồng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác của tương tác này. Nguy cơ paracetamol gây độc tính gan gia tăng đáng kể ở người bệnh uống liều paracetamol lớn hơn liều khuyên dùng trong khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid. Thường không cần giảm liều ở người bệnh dùng đồng thời liều điều trị paracetamol và thuốc chống co giật; tuy vậy, người bệnh phải hạn chế tự dùng paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid. Tác dụng phụ Nếu bạn gặp bất kỳ triệu chứng nào sau đây, ngừng uống acetaminophen và gọi bác sĩ hoặc đến các cơ sở y tế ngay lập tức: đỏ, bong tróc hoặc phồng rộp da; phát ban; nổi mề đay; ngứa; sưng mặt, cổ họng, lưỡi, môi, mắt, tay, chân, mắt cá chân, hoặc cẳng chân; khàn tiếng; khó thở hoặc nuốt. Chú ý đề phòng Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Ðôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch, và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p - aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.  Người bị phenylceton - niệu (nghĩa là, thiếu hụt gen xác định tình trạng của phenylalanin hydroxylase) và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể phải được cảnh báo là một số chế phẩm paracetamol chứa aspartam, sẽ chuyển hóa trong dạ dày - ruột thành phenylalanin sau khi uống.  Một số dạng thuốc paracetamol có trên thị trường chứa sulfit có thể gây phản ứng kiểu dị ứng, gồm cả phản vệ và những cơn hen đe dọa tính mạng hoặc ít nghiêm trọng hơn ở một số người quá mẫn. Không biết rõ tỷ lệ chung về quá mẫn với sulfit trong dân chúng nói chung, nhưng chắc là thấp; sự quá mẫn như vậy có vẻ thường gặp ở người bệnh hen nhiều hơn ở người không hen.  Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.  Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol; nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.  Thời kỳ mang thai: Chưa xác định được tính an toàn của paracetamol dùng khi thai nghén liên quan đến tác dụng không mong muốn có thể có đối với phát triển thai. Do đó, chỉ nên dùng paracetamol ở người mang thai khi thật cần.  Thời kỳ cho con bú: Nghiên cứu ở người mẹ dùng paracetamol sau khi đẻ cho con bú, không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ nhỏ bú mẹ. ..
Đại Tràng VP
Cty DP&TM Phương Đông
Thành phần đại tràng vp Cao dược liệu (250 mg) tương đương: - Bạch truật: 300 mg; - Bạch thược: 100 mg; - Cam thảo: 250 mg; - Hậu phác: 200 mg; - Hoạt thạch: 50 mg; - Mộc hương: 400 mg; - Ngũ bội tử: 75 mg; - Hoàng bá: 100 mg; - Xa tiền tử: 75 mg; - Hoàng liên: 450 mg; - Khương hoàng: 150 mg; Phụ liệu: talcum, bột bắp vừa đủ 1 viên. Công dụng đại tràng vp Giúp bổ tỳ, kiện vị, giúp giảm chứng đau bụng, đầy hơi, ăn uống khó tiêu, rối loạn chức năng đại tràng, viêm đại tràng cấp và mãn tính. Đối tượng sử dụng đại tràng vp - Người bị bệnh đại tràng cấp và mãn tính, đại tràng co thắt gây ra các biểu hiện đau quặn bụng, phân sống, kiết lỵ. - Người đau bụng đầy hơi, ăn uống khó tiêu, đi ngoài phân sống, ỉa chảy, rối loạn chức năng đại tràng. Hướng dẫn sử dụng đại tràng vp - Người lớn: 2 viên/lần x 2 lần/ngày. - Uống trước khi ăn 30 phút hoặc sau khi ăn 1h. Lưu ý: Sản phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh. Bảo quản: Nơi khô ráo, tránh ánh nắng trực tiếp. Chất liệu bao bì: Sản phẩm được đóng gói trong bao bì kín. Đảm bảo yêu cầu vệ sinh, độ thôi nhiễm theo quy định của Bộ y tế Quy cách đóng gói: Khối lượng trung bình viên: 650 mg ± 7,5%. Hộp 3 vỉ x 10 viên. ..

Hôm nay có gì ?

Khuyến mại hôm nay
Bivikiddy +
Bivikiddy + là thuốc gì? Tác dụng, liều dùng, cách dùng củ..
44,000đ
Pabi Gout
Thành phần của Pabi Gout Tơm Trơng: 500mg Khúc khắc: 500mg Dâm dương h..
148,000đ
USC Pherol 400
Sản phẩm này là thuốc, không phải thực phẩm chức năng Thành phần&..
Khuyến mại & combo trong tháng
Glu MAXX

Glu MAXX

Cơ thể chúng ta ngày càng yếu đi bởi một số tác động xấu từ môi tr..

510,000đ 860,000đ

Bạn cần biết

Cam kết chất lượng

Sản phẩm chính hãng

Giao hàng nhanh

hỗ trợ 24/7